อนิเมะ นางเอกผมสีฟ้า

คือว่าเรากำลังตามหา ชื่อเรื่องอนิเมะเรื่องหนึ่งอยู่
เราเคยดู แต่จำไม่ได้ ใครรู้บอกเรงที
เนื้อเรื่องมีอยูว่า นางเอกเนี่ยเดินทางมาตามหาพี่เพราะศาลเจ้าที่ตนเคยอยู่ไฟไหม้ไม่เหลืออะไรเลย และมาถึงที่หมู่บ้านแห่งหนึ่งหิวแต่ไม่มีเงินซื้อข้าว เลยได้มาเจอกับพระเอก
แล้วไปเจอศาลเจ้าหนึ่งจึงให้อยู่ที่นั้น แล้วก็เกิดการต่อสู้มากมายเพื่อแย่งหยกที่นางเอกได้มาจากศาลเก่า แล้วเราจำได้ว่า นางเอกมีพลังมืดทำลายร้างโลก
หัวหน้าศาลเจ้าว่า พระเอกเป็นแสงสว่าง นางเอกเป็นพลังมืด แล้วคนต่างๆในศาล เป็นธาตุต่างๆ ก็คือพระเอกนางเอกเป็นหยินหยาง แล้วคนอื่นๆคือ ดิน น้ำ ลม ไฟ
จำได้แค่นี้ ใครรู้บอกเราที่ คือแบบ.....  อยากดูมากกกกก
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เรื่องนี้รึป่าวคะ brave 10
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่