ใครมีประสบการณ์ขึ้น Cathay airline แนะนำหน่อยครับว่าดีไหม ไปยุโรปดีรึป่าว

สวัสดีครับ ผมมีแพลนเดินทางไปอังกฤษธันวา 61 นี้แต่ผมไม่เคยไปต่างประเทศมาก่อน แถมครั้งนี้ไปคนเดียว ไม่มีประสบการณ์เลยว่าต้องทำยังไง หรือ สายการบินไหนที่ดีดีมั่ง พอดีมาเจออันนี้ ราคาพอรับได้ ดูรีวิวคนอื่นมาบ้างแต่มันนานมากแล้ว กลัวจะแตกต่างกับตอนนี้ ตอนนี้ที่กลัวๆมีอยู่ประมาณนี้ครับ
1.ที่นั่งกว้างไหม(ผมสูง 183) เอนได้ไหม
2.อาหารพอทานได้ไหม เพราะปกติทานอาหารไทยทั่วๆไป
3. จะมีเหม็นกลิ่นแขกหรือกลิ่นบุหรี่ไหมครับ
4.มีอะไรให้เล่นบ้าง
5.air บนเครื่องบริการเป็นไง พูดอังกฤษฟังง่ายไหมครับ

ปล.Cathay กับ Cathay pacific คืออันเดียวกันใช่ป่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่