สนใจ trekking เนปาล ยอดเขา Everest มีนาคม ปีหน้า ด้วยกันไหม ( หาล่วงหน้าไว้เนิ่นๆ เผื่อมีคนสนใจ )

สวัสดีครับ
ผมมีพักร้อน ช่วงเดือนมีนาคม เลยคิดว่าอยากไปประเทศเนปาล จากประเทศที่ผมไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไร และไม่ได้อยู่ใน list ซะด้วยซ้ำ
แต่มาวันนี้ นั่งหาข้อมูล นั่งอ่านของเพื่อนๆใน พันทิป คือเนปาลเป็นประเทศที่น่าสนใจมากกกกกกกกกก!!!
ผมเลยอยากมาหาเพื่อนร่วมทาง ไปเนปาลด้วยกัน trekking ไปดูยอดเขา สักครั้งนึงในชีวิต ในตอนที่ยังไปได้เพราะสังขารน่าจะยังไหวอยู่
น่าจะใช้เวลา 10-15 วัน รวมทั้งเที่ยวตัวเมืองด้วย และวันที่ 20 หรือ 21 มีนา มันจะมีเทศกาลท้องถิ่น ชื่อ HOLI festival น่าสนใจอยู่
ถ้ามีคนสนใจ หรือ ใครที่เคยไปมาแล้ว อยากให้คำแนะนำ เชิญครับ จะยินดีและขอบพระคุณอย่างมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่