จาก cannon 60d จะเปลี่ยนไปใช้ cannon m50 ดีไหมครับ?

ตอนนี้ใช้กล้อง cannon eos 60d อยู่ครับ แต่รู้สึกว่ามันเริ่มเก่าแล้วไฟล์มันมีขนาดเล็กไป เวลาเข้าไปแต่งภาพใน ligth room แล้วภาพมันดูไม่คมดูแตกๆครับ รู้สึกหงุดหงิดมาก เลยว่าจะเปลี่ยนกล้องตัวใหม่ตอนนี้กำลังเล็งเจ้า eos m50 อยู่แต่ติดอยู่ตรงที่ว่า ผมไม่เคยใช้ mirroless มาก่อนเลย เลยอยากทราบความคิดเห็นจากผู้ที่เคยใช้งานทั้งกล้อง dslr กับกล้อง mirroless ว่าถ้าผมจะเปลี่ยนจากตัว 60d ไปเป็น m50 ดีไหมครับ แล้วคุณภาพไฟล์ raw สู้ 60d ได้ไหมครับ ดูจากสเปคแล้วไฟล์ภาพของ m50 ดูมีขนาดใหญ่กว่าเลยคิดว่าน่าจะดีกว่า ตอนนี้งบที่มีอยู่ประมาน 20,000 กำลังเล็งตัว eos m50 body เปล่าไว้อยู่ ครับ อีกใจนึงก็อยากจะไปเอาตัว 80d แต่ราคาก็สูงไป ...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่