Yamaha yzf-r3 มือสอง กับ Benelli 302r มือหนึ่ง เลือกอะไรดี

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับ ช่วยเลือกตัดสินใจทีครับ ผมลังเลอยู่ว่า จะซื้อมอเตอร์ไซค์ใหม่ซักคัน ในตอนแรกเนี่ย ใจเทไปทาง R3 มือสองครับเพราะด้วยหลายๆอย่างที่โดนใจมากๆๆ แต่แล้ววันนึงผมก็ได้เข้าเวปเพื่อดูเพื่ออ่านรายละเอียด R3 วนไปวนมาด้วยความหมกมุ่นในรุ่นนี้(5555) ก็ได้ไปเจอกับ เจ้า Benelli 302r คันนี่เข้า ซึ่ง ราคาผ่อนนั้นโดนใจอย่างยิ่ง โดยเจ้า R3 มือสองนั้นออกรถใช้เงินทั้งหมดประมาณ 10000 บาท และผ่อน 48 เดือน อยู่ที่เดือนละ ประมาณ 3300-3500 แต่ทว่า เจ้า 302r ใช้เงินออกรถที่ 18500 บาทรวมทุกขั้นตอน ผ่อนเดือนละ 3400/48 เดือน พระเจ้า!! คือรถมือ 1 ผ่อนเท่า มือสองแค่ออกรถใช้เงินเยอะกว่า แต่แค่หมื่นเดียวเองคับแล้วของแถมเยอะด้วย เลยอยากมาขาถามความคิดเห็นพี่ๆที่มีประสบการณ์ เกี่ยวกับการซื้อรถมือสองและมือหนึ่ง ในรถค่ายสองค่ายนี้ ช่วยคิดทีครับผมจะเอาไงดี

R3 มือสองนี่ 2015-2017 นะครับ
ส่วน 302r ตัวใหม่

ขอบคุณครับ

แท็กมั่วซั่วขอโทษนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่