หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เราทำข้อนี้ไม่เป็นค่ะ
กระทู้คำถาม
คณิตศาสตร์
ร้านขายผลไม้ในสี่มุมเมือง ซื้อมังคุดลูกเล็กกิโลกรัมละ 28 บาท ซื้อมังคุดลูกใหญ่ กิโลกรัมละ 35 บาท นำมาคละกัน แล้วใส่ถุงขายกิโลกรัมละ 30 บาท เมื่อขายหมดได้เงินเท่ากับทุนพอดี อยากทราบว่าร้านขายผลไม้นี้ใช้อัตราส่วนคละมังคุดอย่างไร
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
🧛♂️"ทัฟท์เดียร์" (Tufted Deer) ฉายา "กวางแวมไพร์" 🦌
🧛♂️"ทัฟท์เดียร์" (Tufted Deer) ฉายา "กวางแวมไพร์" 🦌 #ทัฟท์เดียร์ (Tufted Deer) มีชื่อทางวิทยาศาสตร์ว่า Elaphodus cephalophus เป็นกวางขนาดเล็กที่มีเอกลักษณ์โดดเด่นและดูแปลกตา
เม่าบนยอดดอย
ข้าว900 กิโลกรัม ให้ 60คน กินหมดใน28วัน ถ้าข้าว1200กิโลกรัมให้35คนจะกินหมดในกีวันถ้าอัตราส่วนในการกินข้าวเเต่ละคนเท่ากัน
ช่วยเเก้ทีครับ
สมาชิกหมายเลข 3259124
ช่วยแก้โจทย์ปัญหาสมการข้อนี้หน่อยครับ ขอวิธีทำด้วยนะครับ
ร้านขายผลไม้ในสี่มุมเมือง ซื้อมังคุดลูกเล็กกิโลกรัมละ 28 บาท ซื้อมังคุดลูกใหญ่ กิโลกรัมละ 35 บาท นำมาคละกัน แล้วใส่ถุงขายกิโลกรัมละ 30 บาท เมื่อขายหมดได้เงินเท่ากับทุนพอดี อยากทราบว่า ร้านขายผลไม้นี้ใ
สมาชิกหมายเลข 5501795
แฟนมีความสัมพันธ์แบบครั้งคราว กับ รุ่นพี่ชายที่เป็นเกย์รับ แปลกใหม?
สวัสดีค่ะ ชื่อ บีนะคะ อายุ21 มีเเฟน ชื่อ ซี อายุ28 ซีรู้จักกับรุ่นพี่ ชื่อเบส อายุราวๆ 30-35 เพราะว่าซีเเซวเพื่อนของพี่เบสที่เป็นสาวสอง ซีเล่าไห้ฟังว่า พี่เบสบอกว่าชอบที่ซีกวนตีนดี เลย รู้จักกัน ตั้
สมาชิกหมายเลข 8964228
ช่วยทำการบ้านคณิตศาสตร์ม.3หน่อยค่ะ
แม่ค้า ซื้อมังคุดเกรด A ราคากิโลกรัมละ10บาท และมังคุดเกรด AAA ราคากิโลกรัมละ 12 บาท นำมารวมกันแล้วขาย ในราคากิโลกรัมละ 14 บาท ได้กำไร 25% แม่ค้าซื้อมังคุดเกรด A และเกรด AAA มาในอัตราส่วนเท่าไหร่
สมาชิกหมายเลข 5496843
วันนี้คุณทานมังคุดแล้วรึยัง
:) เห็นภาพนี้แชร์ทางFB. ทำให้นึกถึงช่วงเดือนที่แล้วตอนมังคุดราคาถูกมากกิโลกรัมไม่ถึงสิบบาท (มังคุดคละเกรด) ตอนนี้ราคาดีขึ้นมานิดหน่อย ถึงยังงัยก็ช่วยกันทานผลไม้ไทยกันน่ะครับ ทั้งมังคุด ลำไย ตอนนี้น
โจ-หลังสวน
ช่วยบอกวิธีทำโจทย์ สอบเข้า ม.1 หน่อยค่ะ
1. ให้ x10 = 1024 จงหาค่าของ x9 + x8 + x7 +... + x2 + x + 1 ลองสุ่มเลขดู พบว่าx=2 เลยลองแทนค่าหาคำตอบ ได้ 1023 มีวิธีคิดที่เร็วกว่าแทนค่าทีล
สมาชิกหมายเลข 4176432
“พีทีที สเตชั่น” ช่วยเกษตรกร เติมน้ำมันแจกฟรี มะม่วงแฟนซีกว่า 4 แสน กก. วันที่ 6 มิถุนายน 2568
แจกระหว่างวันที่ 6-8 มิถุนายน 2568 เฉพาะสถานีใน 4 จังหวัด ในพื้นที่กรุงเทพฯ สมุทรปราการ นนทบุรี และปทุมธานี รวม 360 สถานี รวมทั้งหมด 400,000 กิโลกรัม โออาร์เติมเต็มรอยยิ้มให้เกษตรกรไทย แจกฟรี
สมาชิกหมายเลข 2933266
มังคุดโลละ100 บาท มันมีจริงไหม?
“ลิซ่า” งง “สุชาติ” โวมังคุดโลร้อย ถามรับซื้อแถวไหน ชาวสวนขายจริงได้โลละ 30 วันที่ 23 ก.ค.68 น.ส.ภคมน ลิซ่า หนุนอนันต์ สส.บัญชีรายชื่อ พรรคประชาชน โพสต์ข้อความว่า มังคุดโลละ100
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้สามตัวตรง
ระบบสมการเชิงเส้น2ตัวแปร
1)สมหญิงเลี้ยงไก่และแมวที่บ้านรวมกัน17ตัวเมื่อนับจำนวนขาของสัตว์จะได้ทั้งหมด52ขา จงหาว่าสมหญิงเลี้ยงไก่ และแมวอย่างละกี่ตัวตามลำดับ 2)ข้าวสองชนิดราคากิโลกรัมละ32และ25บาท นำมาผสมขายในราคากิโลกรัมละ35บา
สมาชิกหมายเลข 6311737
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
คณิตศาสตร์
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เราทำข้อนี้ไม่เป็นค่ะ