ใครเคยแอบแม่ไปทำศัลยกรรมบ้างคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ25ค่ะ ไม่เคยศัลยกรรม แต่ตอนนี้จัดฟันอยู่ รู้สึกไม่มั่นใจใบหน้า จมูกไม่ค่อยมีสันไม่โด่ง คางสั้นหน้ากลม แต่ผิวเราโอเคไม่เป็นสิวหรือริ้วรอย ถ้าได้คางยาวขึ่นมาสักหน่อยกับดั้งสวยๆคงจะมั่นใจมาก (ถ้าจะทำใช้ตังเก็บเอง ไม่ได้ขอครอบครัวนะคะ) อยากทำแต่ก็ยังกลัวๆหลายอย่าง กลัวทำยางยาวไปแล้วเหมือนกระเทย กลัวดั้งเป็นสันแหลมๆหลอกๆ กลัวเจ็บกลัวทะลุ บลาๆๆ
เรื่องกลัวนี้ถ้าทำใจได้แล้วก็คือใจพร้อม ตังก็พร้อม แต่แม่และทุกคนในครอบครัวไม่ให้ทำศัลยกรรมเด็ดขาด ห้ามๆๆๆ อ้าปากจะพูดเรื่องนี้ขึ้นมานิดนึง.. ด่าๆๆๆ

เราเลยคิดว่าจะแอบไปทำแล้วค่อยมาให้เขาเห็น แล้วฟังทุกคนบ่น .. เคยมีใครทำแบบนี้แล้วเป็นยังไงบ้างคะ แชร์หน่อยค่ะ หรือควรแก้ปัญหายังไงดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่