ครีมบำรุงผิวหน้า ตัวไหนดี ย้ำ"ครีม"นะคะ หารีวิวเซรั่มมีเยอะระดับหนึ่งค่ะ ตอนนี้อยากหาพวกเนื้อครีมค่าา

เท่าที่พยายามหารีวิวผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้ามา ส่วนมากจะแนะนำเซรั่ม/น้ำตบกันเยอะ ปัจจุบันเราใช้ SKII ตามด้วย SANA แล้วตามด้วยครีมหลอดขาวฟ้าของ Physiogelค่ะ ผลคือ..ผิวอิ่มชุ่มชื่นผ่องขาวใสดี ตลอดมา

หลังๆ พออายุมากขึ้น (ปัจจุบันอายุ 28ปี) เริ่มรู้สึกว่าโบกsetเดิมยังไงหน้าก็ไม่ผ่อง หามาร์กดีๆมาก็ได้ผลแป๊ปเดียว(ต้องมาร์กบ่อยๆเปลือง ไม่ชอบค่ะ)
เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆทุกคนว่า...

1.มีครีมบำรุงหน้า ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ที่อยากจะแนะนำกันบ้างคะ
ยินดีรับฟังทุกยี่ห้อค่ะ อยากได้หลายๆเสียง ส่วนราคาได้เต็มที่ที่ประมาณ กระปุกละ5000-6000บาท แบบไม่เดือดร้อนเงินเก็บ555

ยี่ห้อที่ดูๆมาคือเยอะะะมากๆๆๆๆๆๆๆ ที่สนใจๆอยู่(ไม่ได้เรียงมาก/น้อย)ก็..
SKII, LANCOME, ESTEE LAUDER, CLARINS, DEWINS, EUCERIN, OLAY, INNISFREE,...ประมาณนี้ค่ะ

2.หรือครีมไม่จำเป็น ใช้ธรรมดาๆได้(เพราะเห็นคนเน้นเซรั่มกันเยอะ) ควรเปลี่ยนเซรั่มแทนมั้ย?
เคยซื้อตัวทดลอง ANR ของ Estee Lauder และ Genifique ของ Lancome มาใช้ปีก่อน มันพอๆกันค่ะ
พอคำนวณดู SKII ถูกสุด เลยเลือกใช้ SKII เรื่อยมา ไม่มั่นใจว่าพออายุมากขึ้นผลลัพธ์จะเปลี่ยนมั้ย ใครเป็นบ้าง?

3.หรือมีอย่างอื่น/วิธีอื่นแนะนำมั้ยคะ?

ปล. ถ้าเรื่องเปลี่ยนพฤติกรรมเราเข้าใจว่าดีต่อผิวและภายในค่ะ พยายามทำอยู่ ทั้งดื่มน้ำ ออกกำลังกาย ทานผลไม้ นอนหลับพักผ่อน
แต่คนทำงานเช้ายันมืด เวลาจะทานข้าวยังไม่ค่อยมี ถ้ามีครีมบำรุงดีๆ เป็นตัวช่วยจะทำให้ชีวิตยุคนี้ง่ายขึ้นค่ะ เข้าใจตรงกันเนอะๆๆๆ

ขอบคุณล่วงหน้าค่าาาา

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่