เตารีดไอน้ำ ฟิลลิปส์ มันควรร้อนขนาดไหน ?

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ซื้อเตารีดไอน้ำแบบหม้อต้ม
  รุ่นนี้มาใช้
ก็ใช้ได้ มีไอน้ำออกเป็นปกติ แต่มีความรู้สึกว่ามันไม่ค่อยร้อน ต้องใช้ไอน้ำถึงจะร้อน

คำว่าไม่ค่อยร้อน หมายถึง ถ้าไม่ใช้ไอน้ำ รีดผ้าบางๆ ก็ไม่เรียบอ่ะค่ะ  ต้องใช้ไอน้ำถึงจะเรียบ
ก็ใช้มาได้สักสองครั้ง เริ่มรู้สึกว่ามันไม่ปกติ มากขึ้นทุกที ทีนี้วันนี้มีผ้าคลุมไหล่ บางๆ ที่มีความชื้นมากเป็นพิเศษ
รีดห้าผืนชั่วโมงนึง คือเตารีดมันไม่ร้อนไงคะ มันเลยชื้นอยู่อย่างน้ัน
เลยลองเอาเตารีดปกติมารีด เลยยิ่งรู้สึกว่าเตารีดไอน้ำนั้นไม่ปกติ

มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง มันเสียจริงไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่