จะสั่งของออนไลน์จากอเมริกา (ชิ้นเดียว) เราสามารถสั่งยังไงได้บ้างครับให้ส่งมาที่ไทยและส่งถึงที่บ้านได้

พอดีผมอยากจะสั่งของจากเว็บ www.mezcotoyz.com สักชิ้นแต่หน้าเว็บแปะป้ายว่า USA delivery only แน่นอนน่าจะเกือบทุกเว็บ 5555555

แต่หลังจากที่ลองศึกษา และได้รู้อีก 1ธุรกิจ คือ ชิปปิ้ง คือ ลองๆศึกษาดูยังงัยก็ไม่เข้าใจวิธีการทำงานเหมือนกัน สุดท้ายผมก็ได้แวะไปดูของ FedEx และ DHL แต่ก็เหมือนเดิม งง 55555

สรุป คือ ผมอยากจะได้คนอธิบาย วิธีการสั่งของออนไลน์จากเว็บนอก > เข้าบริษัทรับส่งของระหว่างประเทศ ( FedEx หรือ DHL หรือ อื่นๆ ) > และส่งของที่สั่งมาส่งถึงที่บ้าน (สอนผมหน่อยผมโง่ 55555)

อนาคตถ้าผมใช้เป็นผมจะมีอีกหลายๆอย่างที่ผมอยากได้สั่งมา ขอบคุณล่วงหน้าครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่