บ้านที่คุณเล็งซื้อ หน้าบ้านมีวินมอเตอร์ไซต์ ทำเสามีหลังคามีเก้าอี้คุยเสียงดัง มีถังขยะวาง คุณจะซื้อบ้านหลังนี้ไหม

ปล... เพื่อนมาปรึกษาครับ

บ้านที่คุณเล็งซื้อไว้ บริเวณรั้วหน้าบ้าน มีวินมอเตอร์ไซต์วินเล็กๆ อยู่ โดยวินนี้ทำเสา ทำหลังคา มีเก้าอี้ คุยเสียงดังบ้าง (ยิ่งเวลามีมวยตู้ยิ่งเสียงดัง) จอดรถมอเตอร์ไซต์ริมถนน

แล้วก็มีถังขยะของเทศบาลวางอยู่ใกล้ๆ ด้วย คุณจะซื้อบ้านหลังนี้ไหมครับ

ในทางกฏหมาย สามารถให้เค้าย้ายวินไปอยู่ตรงอื่นได้ไหมครับ
และ ถังขยะของเทศบาล สามารถให้เทศบาลย้ายไปวางตรงจุดอื่นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview