เราควรเล่นตำแหน่งไหนในบาสคะ?

>เมื่อสองเดือนที่แล้วเราโดนเพื่อนลากไปเล่นบาสมา[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ปัจจุบันก็เล่นเก่งเกือบที่สุดในกลุ่มเพื่อนแล้วค่ะ โดนลากไปแข่งบาสอีกจนได้! ทีนี่เราก็งงว่าจะเล่นตำแหน่งไหน...
> เราอยู่ม.ต้น สูง 155 ซม. รูปร่างผอม [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ส่วนมากชอบไปรีบาวด์ลูกแล้วชู๊ตสองแต้ม(แม่นอยู่) สามแต้มเราก็อยากชู๊ตนะ แต่แรงแขนน้อยมากกก เรื่องเลี้ยงลูกเราเลี้ยงคล่อง+ไว ส่งบอลค่อนข้างดี แย่เรื่องบล็อกลูกมากๆ ;-;
เคยบอกเพื่อนว่าเราจะเล่น Point Guard(ชอบจ่ายบอล+พาเพื่อนบุก)ให้ มันก็ตกลงนะคะ แต่พอเล่นจริงเราจ่ายบอลปุ๊ปสักพักก็ส่งให้เราไปชู๊ตวงในเฉย[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้โดนประกบอยู่เฟ้ย!  กลายเป็นมันให้เราเข้าไปเบียดชู๊ตสามแต้มแล้วก็บุกเฉยยย
>แบบนี้เราควรเล่นตำแหน่งไหนดีคะ? ขอความคิดเห็นค่ะ!
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่