ไทรอยด์เป็นพิษมีลูกได้ไหม

อยากทราบว่าใครเคยเป็นไทรอยด์เป็นพิษแล้สท้องบ้างค่ะ...หรือว่า...คือว่าเราปล่อยให้เพื่อจะมีลูกคนที่2มาสักระยะหนึ่งแล้วค่ะ..แต่ดันมาเป็นไทรอยด์เป็นพิษเสียก่อนตอนนี้เป็นมาประมาณ5-6เดือนแล้วค่ะ คุณหมอให้ทานยาหลังอาหารเช้าวันละ5เม็ด..คุณหมอบอกว่าต้องใช้เวลารักษาอย่างน้อย2ปีถ้าไม่หายก็ต้องกลืนแร่หรือไม่ก็ผ่าตัด(แต่เรารู้สึกว่าตอนนี้คอเริ่มจะโตนิดๆแล้วค่ะ)...เคยถามคุณหมอว่าอยากจะมีลูกได้ไหมคุณหมอบอกว่าได้แต่ต้องรอให้ระดับไทรอยด์อยู่ในเกณฑ์ปกติก่อน...คือตอนนี้เราอายุ28ปี..แล้วอยากมีลูกก่อนอายุ30ปี ส่วนแฟนเารก็40ปีแล้ว...อยากทราบว่าใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างค่ะช่วยแชร์หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่