จากข่าวลืมเด็กในรถตู้ เราสมารถทำเครื่องอะไรที่ใช้เตือนว่ายังมีเด็กเหลืออยู๋ในรถได้มั้ยครับ

กระทู้สนทนา
จากข่าวลืมเด็กในรถตู้ เราสมารถทำเครื่องอะไรที่ใช้เตือนว่ายังมีเด็กเหลืออยู๋ในรถได้มั้ยครับ
แต่โจทย์หลักก็น่าจะเรื่องราคาต่อเครื่อง ที่คิดเล่นๆตอนนี้ก็น่าจะ Arduino  บวกกับsensor วัดสัญญาณต่างๆ
ทำงานหลังจากดับเครื่องยนต์ วัดการสั่นสะเทือน เสียง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่