เป็นสิว!! ใช้ฮาดะลาโบะ โลชั่นได้มั้ยย?

เคยเจอคอมเม้นจากกระทู้นึงในพันทิปบอกว่าคนเป็นสิวอยู่ไม่สามารถใช้วิตามินEหรือCได้ เพราะจะทำให้สิวเยอะกว่าเดิม และวิตามินEทำให้อุดตันด้วยย
จขกท.เป็นสิวผดค่ะ ส่วนมากมีบริเวณแก้ม จมูก และหน้าผากค่ะ และรูขุมขนตรงข้างแก้มกว้างงมากก และหน้าจะแห้งในช่วงเช้าถึงบ่ายค่ะเพราะว่าเรียนห้องแอร์ แต่ตอนเย็นหน้ามันเล็กน้อย เป็นคนแพ้ง่ายมากๆ อะไรที่เป็นน้ำหอมกับแอลกอฮอล์ก็จะไม่ใช้เลยค่ะ
อยากถามว่า สภาพผิวแบบนี้สามารถใช้ ฮาดะ ลาโบะ โลชั่น ขวดสีขาวได้มั้ยยอะค่ะ มันจะไปอุดตันรูขุมขนมั้ย ทำให้สิวเพิ่มขึ้นรึป่าวว

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่