อยากเลี้ยงน้องหมาค่ะ

ตอนนี้มีความคิดอยากเลี้ยงน้องหมาค่ะ เคยมีประสบการณ์เลี้ยงแต่หมาใจดี
ทีนี้เราต้องไปทำงานบ่อย หยุดแค่เสาร์อาทิตย์ วันธรรมดาไม่มีใครอยู่ที่บ้าน
อยากได้น้องหมาไว้เฝ้าบ้านสักตัวค่ะ ตอนนี้มีหมาไทยอยู่ 1 ตัว ค่ะ นางเสี่ยงโดนยาเบื่อมากๆ นางอายุแค่ 1 ปีค่ะ กะน้องโกลเด้นรีทรีฟเวอร์ตัวผู้ 1 ค่ะ
อยากหาเพื่อนมาให้ด้วยค่ะ แต่เป็นแบบดุๆหน่อย เขียนเสือให้วัวกลัว ฉลาด เชื่องค่ะ
ระหว่าง
1. โดเบอร์แมน พินช์เชอร์
2. เยอรมันเชพเพิร์ด
3. เกรทเดน (ตัวใหญ่มากๆ)
จะเลี้ยงพันธุ์ไหนดีคะ เคยเลี้ยงโดเบอร์แมนเมื่อสิบปีก่อน แต่ตอนนี้มันไม่อยู่แล้วค่ะ เสียดายมากๆ เรารักมันมากด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่