ใครเคยเลี้ยงบีเกิ้ล แล้วเคยเลี้ยงพันธุ์ฉลาดอย่างเยอรมันเชฟเฟิร์ด, ลาบราดอร์, โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ บ้างไหมครับ?

คือ ผมเคยเลี้ยงเยอรมันเชฟเฟิร์ดมาก่อน
แล้วประทับใจในความฉลาดในการสื่อสารกันระหว่างหมากับคนมากๆ

แต่ตอนนี้อยากลองมองเลี้ยงพันธุ์เล็กที่เป็นหมา family dog ดู
ก็เจอข้อมูลว่าบีเกิ้ลเป็นหมาฉลาด

คราวนี้เลยอยากได้คนที่เคยเลี้ยงทั้งบีเกิ้ล และพันธุ์อื่นที่ฉลาดอย่าง
เยอรมันเชฟเฟิร์ด, ลาบราดอร์, โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ ครับ

ว่าบีเกิ้ล มันสื่อสารกับคนยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับพวกนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่