ลูกแมวอายุ 1 เดือน ยังเดินหรือทรงตัวยืนไม่ได้ ปกติไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามเกี่ยวกับลูกแมวหน่อยค่ะ
ที่บ้านมีแมวจรสีดำมาอาศัยอยู่ที่บ้านได้ 2 ปี เราก็ให้อาหารและน้ำทุกวัน จนเค้าไว้ใจ
ทีนี้แม่แมวท้อง แล้วคลอดลูกมา 2 ตัว มีวันนึงเค้าวิ่งนำร้องเหมียวๆ พาไปดูที่ที่เค้าคลอดลูก
แล้วคาบลูกมาให้ดู 2 ตัว สีดำและสีครีมเราสังเกตว่าตัวสีดำเค้านั่งทรงตัวได้ และเดินไปหาแม่แมวได้
แต่เจ้าตัวครีมเค้านอนกับพื้นแล้วใช้วิธีถัดตัว แบบค่อยๆคลานไปหาแม่เค้า แล้วขาเค้าก็ดูแบะออก

เลยขอสอบถามว่าลูกแมว 1 เดือน ยังเดินและทรงตัวยืนไม่ได้ ผิดปกติหรือไม่คะ
ตอนนี้ค่อนข้างกังวลว่าจะต้องพาไปหาหมอรึเปล่า สงสารลูกแมว
พอดีไม่เคยมีประสบการณ์เลี้ยงแมวด้วยค่ะ (เมื่อก่อนเลี้ยงสุนัขแต่น้องตายไปแล้ว)

ขอขอบคุณคำตอบทุกท่านนะคะ

แม่แมวค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่