ลูกแมวท้องอืดเพราะกินนมเยอะ เกือบกลับดาวแมว

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เรื่องของเรื่องคือมีลูกแมวตกมาจากหลังคาที่หลังร้าน

ไม่มีใครรับเลี้ยง เราก็ต้องทำงาน งานที่ทำเดินทางตลอด เลยไม่สะดวก อีกอย่างไม่เคยเลี้ยงแมวด้วย

ช่วงนั้นคนที่เจอเค้าก็เอาน้องไว้ที่เดิมเผื่อแม่แมวจะกลับมารับ ระหว่างนั้นพี่เค้าก็ป้อนนมวัวให้ประทังชีวิต

เราไม่เห็นแม่แมวมารับลูกเลยบอกน้องแมวว่า ถ้าวันที่ 3 ยังไม่ตายจะมารับไปอยู่ด้วยนะ สรุปน้องไม่ตาย

เลยซื้ออุปกรณ์ เลี้ยงลูกแมว ทั้งนมแพะ ขวดนม ตะกร้า ของจำเป็น และได้เป็นแม่แมวแบบงงๆ 

น้องมาอยู่ด้วยทีแรกกินเก่งมากก พอสองวันผ่านไป น้องไม่กิน เราเลยใจไม่ดี พาไปหาหมอ ปรากฎว่าน้องท้องอืด นมที่ให้กินเป็นนมแพะ

เราไม่เคยเอะใจเลย เพราะน้องถ่ายทุกวันตอนเช้า แต่ไม่เคยรู้เลยว่าน้องถ่ายไม่หมด 

และการที่ลูกแมวกินนมครั้งละเยอะๆ จะทำให้ท้องอืด จบที่คุณหมอสวนก้นให้น้อง ให้ยามา 

หมอบอกว่าน้องยังอึไม่หมดนะ ต้องไปกระตุ้นต่อที่บ้าน 

พอกลับบ้านเรามากระตุ้นอีกที น้องอึก้อนใหญ่มาก แต่ยังไม่ยอมกินนมเลย นี้เศร้ามาก ว่าเอาเค้ามาตายรึเปล่า

เพื่อนๆคนไหนมีวิธีเลี้ยงลูกแม่โดยไม่มีแม่มาแชร์ได้นะคะ 

หรือวิธีดูยังไงให้รู้ว่าในท้องน้องไม่มีอึเหลือแล้ว ขอบคุณค่ะ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่