อยากถามความเห็นคนที่อยู่แคนาดาค่ะ เรื่องผู้อพยพจากซีเรีย

อยากทราบความเห็นของคนที่อาศัยอยู่แคนาดาอ่ะค่ะ ว่านโยบายการเปิดรับผู้อพยพจากซีเรียคุณเห็นยังไงบ้าง
ชอบ/ไม่ชอบ โอเคมั้ย กลัวมั้ย อยากรู้ว่ามันส่งผลต่อการใช้ชีวิตแบบเดิมก่อนหน้านั้นมากมั้ยอ่ะค่ะ
อยากทราบความเห็นจากคนที่อยู่ในพื้นที่จริงๆ ถ้าเราคนนอกมองเข้าไปก็อาจจะไม่เท่าประสบการณ์ตรงของผู้อยู่อาศัยในประเทศ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview