[All Kill Real Time!!] SHAUN - Way Back Home

Melon - 1
Genie - 1
Bugs - 1
Mnet - 1
Soribada - 1

พลุ ถ้ายังคงเรียลไทม์ได้ตลอด ก็จะPak แล้วค่ะ ยินดีกับ shaun ด้วยค่ะเยี่ยม พลุ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 35
เพลงที่ได้ระดับ pak ทั้งของ yoon jong shin,park hyo shin,haize,bolbbalgan4 อื่นๆอีกเยอะ
ก็ไม่เห็นจำเป็นเหมือนไอดอลถึงขนาดต้องมีแฟนมีตหรือคอนสเกลใหญ่ๆนี่คะ ทุกคนมาสายศิลปินมีทั้งงานเบื้องหลัง หรือจะงานร้องเพลงตามร้านอาหาร,เทศกาล,ผับ อีกเยอะแยะ วิ่งงานเยอะกว่าไอดอลหลายคนอื่น เพียงแต่ไม่มีฐานแฟนตามโปรโมตให้คนอื่นรู้ว่ามีงาน

แล้วอีกอย่าง shaun นี่ทำงานเสริมเป็น dj ในผับชื่อดังและเป็นที่ต้องการในหลายที่ค่ะ
ส่วนผลงานเบื้องหลัง ทำเพลงให้กับศิลปินแนวหน้าของ kpop มาเยอะมากทั้ง BTS, EXO, Wanna one, f(x), EPIK HIGH ดูจากรายชื่อพอจะโอเคขึ้นไหมคะ? ฌอนได้รับการนับถือยอมรับจากไอดอลหลายคน เห็นจากการที่ซึงรียังช่วยโปรโมทในตอนแรก
ผลงานสายเบื้องหลังก็อยู่ในระดับ zico,crush,จุนฮยอง เรียกว่านอนกินค่าลิขสิทธ์ก็สบายจนไม่ต้องทำงานก็ยังได้เลยค่ะ
ความคิดเห็นที่ 13
พี่เค้าเคยขึ้นงานใหญ่ๆอย่าง  พิธิปิด Winter Olympics 2018   ที่จัดที่เกาหลีเมื่อต้นปีนี้ด้วย เครดิตงานเบื้องหลังพี่แกไม่ธรรมดาเลยนะ
เผื่อมีคนอยากดู นาทีที่ 0.48  คนชุดขาวล้วนที่เป็นดีเจในแท่นสีน้ำเงิน
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ความคิดเห็นที่ 60
พวกที่หาว่าเขาโกง ในชีวิตนี้คงวนเวียนอยู่กับการมองว่า แฟนคลับเป็นศูนย์กลางของวงการเพลงเกาหลีรึไง
ควรหัดรู้จักคำว่า 'แฟนเพลง' มั่งนะ  แฟนเพลงเขาไม่ใช่แฟนคลับวงไหน เป็นคนเกาหลีที่ฟังเพลงนั้น
เขาไม่สนตัวศิลปิน เขาสนแค่เพลง ถ้าเพลงดี เพลงเจ๋งเขาก็ฟังก็สนใจ
แล้วจะแปลกอะไรถ้าเพลงของศิลปินคนนี้จะทยายขึ้นชาร์ตแซงหน้าเพลงของวงดัง ก็คนชอบเพลงเขาเยอะกว่า
ยอมรับความจริงมั่ง
ความคิดเห็นที่ 4
ยินดีด้วยครับ
#พี่แกจะโกงหรือไม่โกงเราไม่รู้ แต่ตอนนี้ที่เพลงทำชาร์ตได้ดีเป็นเพราะตัวเพลงที่มันดี เพราะ ถูกใจคนเกา ทำให้คนกดเข้าไปฟัง เพลงแบบนี้สมควรขึ้นอันดับ#1บนชาร์ตแล้ว
#แปะรูปครับ
ความคิดเห็นที่ 64
บางแอคเหมือนไม่รู้จักคำว่าแฟนเพลง เอะอะจะให้จัดคอน แฟนเพลงน่ะรู้จักมั้ยจ๊ะ หรือสมองน้อยไม่มีพื้นที่ให้เมมโมรี่เพิ่ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่