เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ตามหาเดอะช็อคเรื่องหนึ่งครับ

กระทู้คำถาม
เรื่องประมาณว่า คนเล่าเคยเป็น รปภ. เมื่อ 10 กว่าปีก่อน ไปเฝ้าตึกสูงแห่งหนึ่งรปภ. คนนี้ไปเข้าเวรเเทน เพราะค่าจ้างเยอะ แต่ตึกนี้ไม่มีใครกล้าขึ้นหลัง 6 โมง

ตอนที่เขาเดินลงบันได มีคนเดินตาม แต่พอเขาหยุด คนนั้นก็หยุด สักพักเขาวิ่งลง แต่รู้สึกเหมือนมีคนวิ่งอยู่ข้างหน้า
มีคนเรียกให้ช่วยจากในลิฟท์ เป็นผู้หญิง

มีผู้หญิงเคยตกลิฟท์ตาย

จำได้คร่าวๆประมาณนี้ครับ อยากทราบว่าเรื่องอะไรครับ
ไม่ใช่ รปภ. กะดึกนะครับ คนละเรื่องกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่