แจ้งปัญหาสัญญาน 3G ในพื้นที่สัญญานต่ำมาก

กระทู้คำถาม
รบกวนตรวจสอบด้วยครับ พื้นที่สัญญาณอ่อนมากครับ คนภายนอกติดต่อคนภายในไม่ได้เลย คนภายในก็ติดต่อออกมาหาคนภายนอกก็ค่อนข้างลำบาก สัญญาณดีแทคไม่มีหรือแทบไม่ค่อยขึ้นเลย

ปัญหาที่พบจะเป็นบริเวณภายในตัวอาคารเกือบทุกส่วนในโรงพยาบาลพื้นที่โดยรอบไม่ค่อยมีปัญหาพอใช้ได้บ้างแต่ไม่ถึงกับขึ้น 4G ส่วนใหญ่ขึ้นแค่ 3G ทดสอบอยู่ในหอพักพนักงานก็ไม่มีสัญญาณ หอพักผู้ป่วยก็แย่มาก เจ้าอื่นทดสอบแล้วสัญญาณมีให้ใช้ แต่ของดีแทคไม่มีเลยครับ

ก่อนหน้าช่วงเปิดโรงพยาบาลเปิดใหม่ๆ สัญญาณพอมีเพราะเห็นมาตั้งเสา แต่พอเปิดได้ไม่นานเหมือนเสาจะหายไป คืออะไรครับ รบกวนด้วยครับ แนะนำผู้เกี่ยวข้องมาลงทุนตั้งเสาเถอะครับ เพราะประชากร ย่านนี้กำลังขยายตัว ครับ มีทั้งสถาบัน นิคมอุตสาหกรรม ที่อยู่อาศัย โรงพยาบาล ควรพิจารณานะครับ ด้วยความเคารพ ไม่ต้องถึงขนาด ดีแทคเทอร์โบ ขอแค่ 3G เสถียรก็พอครับ เพราะ 4G คนมันแย่งกันใช้ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview