ถ้าแฟนหายไปควรทำยังไงดี

กระทู้คำถาม
คิดจนปวดหัวไปหมดแล้วค่ะคือเรากับแฟนคบกันมา9เดือนแล้วเราไม่ได้อยู่ด้วยกันค่ะถ้าแฟนมีเวลาว่างหรอวันหยุดแฟนจะมาหาที่บ้านแต่ก่อนหน้านี้แฟนทำงานหนักมากวันเสาร์-อาทิตย์ก็ไม่ได้หยุดงานเลยเราไม่ได้เจอกัน1เดือนทำได้แต่คอลเฟสกันแชทคุยกันในเฟสบุ๊คแล้วเมื่อวันที่30มิถุนายนแฟนมาหาที่บ้านเขามานอนค้างที่บ้านพ่อแม่แฟนก็โทรตามแฟนแต่เขาก็ไม่รับสายพ่อแม่เขาเรยจนถึงวันที่3กรกฏาคมแล้วกลับบ้านเขาไปก่อนที่แฟนจะกลับเราบอกเขาว่าถ้าถึงบ้านให้คอลมาหาด้วยน้ะเขาก็รับปากว่าจะคอลมาแต่แล้วเขาก็เงียบหายไปจนถึงตอนนี้เราทักเฟสไปเขาไม่ตอบไม่ออนเราควรทำยังไงดีใจคอไม่ดีเลยค่ะ กลัวเขาหายไปไม่ติดต่อกลับมา

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่าควรทำยังไงไปตามเขาที่บ้านดีไหมหรออยู่เฉยๆรอเขาติดต่อกลับมาเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่