เงินเดือน 13000 กู้บ้านได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามครับ พอดีผมทำงานร้านขนม ในเครือของเซ็นทรัล เห็นว่ากูได้เต็ม 100% แต่ไม่แน่ใจว่า 100% จริงไหม ผจก คนเก่าบอกมา เพราะเห็นว่าทางบริษัทมีสัญญากับธนาคารสงเคราะห์พอดี เลยได้เต็มจากที่เขาบอกมา อยากจะถามว่า เงินเดือน 13000 เท่านี้ + คาคอมแล้วจะตกอยู่ ที่ 14000-16000 ต่อเดือน จะกู้ได้สักประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีจะหาซื้อบ้านให้แม่อยู่ครับ อายุ เข้าเลข 6 แล้ว อยากให้แม่อยู่สบาย ๆ บ้าง ราคาประมาน 7-8 แสน พอไหวไหมครับ บ้านหลังเก่าไม่มีโฉนด เป็นที่วัด ที่อยู่มา 20 กว่าปีแล้ว ไม่สามารถกู้ได้ เลยจะหาซื้อบ้านหลังใหม่พร้อมอยู่ครับ ไม่มีหนีใด ๆ มีแค่ผ่อนรถ อย่างเดียว ผ่อนกับร้านไม่ผ่านไฟแนนซ์ ไม่ขึ้นสถานะทางการเงินใด ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่