[CR] เที่ยวแสมสาร 3 วัน 2 คืน แบบชิลๆ

รีวิวครั้งนี้เป็นรีวิวครั้งแรกของพวกเรานะครับ ผิดพลาดอย่างไร ผมต้องขออภัยด้วยนะครับ
ทริปนี้เป็นทริปปิดเทอมอันน้อยนิดของเรา ผมเลยชวนเพื่อนๆไปแสมสารที่ผมเล็งที่นี่ไว้มานานแล้วครับ

ทริปนี้มีสมาชิกทั้งหมด 7 คนด้วยกัน เพื่อความสะดวกในการเดินทางและคุ้มค่า เราตกลงกันว่าจะเช่ารถจากกรุงเทพและขับกันไป เพราะแต่ละคนไม่มีรถนั่นเอง
เราเลือกจากหลายบริษัทด้วยกัน แต่สุดท้ายมาจบลงที่ Yassemo car rent เพราะว่า ราคาเป็นกันเองมากเหมาะกับนักศึกษาที่เที่ยวเป็นกลุ่มแบบเราครับ แต่การเช่ารถครั้งนี้จะมีค่ามัดจำรถ 4000-5000 บาทนะครับ

วันเแรก
เราออกเดินทาง 9.30 จากรังสิต ขับมาเรื่อยๆจนถึงชลบุรีประมาณประมาณ 11.30
อาหารมื้อแรกของเราคือร้าน ก๋วยเตี๋ยวหมู บ้านบึง เจ้าเก่า
ร้านนี้อร่อย ราคาไม่แพงนะครับ รอนานนิดนึง  จริงๆก็ไม่นิดสำหรับคนหิวนะครับ 5555
แต่ระหว่างรอสามารถสั่ง เมี่ยงก๋วยเตี๋ยว กุยช่าย จากร้านข้างๆมาทานรอก่อนก็ได้

หลังจากนั้นเราก็แวะเที่ยวที่แลนมาร์ค ชลบุรี ก็คือ แกรนด์แคนยอน  ถ้าใครชอบถ่ายรูป ที่นี่ผมแนะนำเลย ได้รูปสวยๆแน่นอนครับ

จากนั้นเราก็เดินทางมายังที่พักที่เราจองไว้ เนื่องจากเราจะไปแสมสาร เราเลยหาที่พักใกล้ๆแสมสารนั่นเอง ซึ่งพวกเราจองที่พักผ่าน app booking ที่พักของเราก็คือ Get Zleep resort Sattahip ที่นี่ราคาจับต้องได้มากกกครับ ที่พักเป็นบ้าน มี 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ห้องนั่งเล่นส่วนกลาง มีระเบียงข้างบ้านให้นั่งชิว มีเตาปิ้ง และมีครัวที่เสริมให้เราประกอบอาหารกันได้สบาย เจ้าของน่ารักมากๆครับ ใจดี คุยง่ายมากๆ เป็นกันเองด้วยครับ

วันนี้อาหารเย็นของพวกเราไปเลือกซื้ออาหารมาย่างกินกันเอง โดยไปซื้ออาหารทะเลสดกันที่ตลาดช่องแสมสารครับ

วันนี้สองเราไปดำน้ำที่เกาะแสมสารกันครับ แต่วันนี้เป็นนี้วันธรรมดาเลยไม่ต้องไปต่อคิวซื้อบัตร ไปใกล้ๆ 9 โมง (เวลาเรือรอบแรกออก) เรือที่ออกมีรอบ 9 โมง และ 10 โมง
ค่าเรือข้ามเกาะไปยังเกาะแสมสาร พวกเราเลือกไปกับเรือของทหารครับ ซึ่งอันนี้จะได้ขึ้นไปบนเกาะแสมสาร แต่การไปดำน้ำจะไม่มีบริการถ่ายรูปใต้น้ำให้ แต่ถ้าไปกับ speedboat ของบริษัทต่างๆจะมีบริการถ่ายรูปใต้น้ำสวยๆ แต่จะไม่ได้ขึ้นไปบนเกาะนะครับ

บัตรข้ามเกาะครับ

นั่งเรือแปปเดียวก็ถึงแล้วครับ ใกล้มากเลย

บนเกาะจะมี
-บริการดำน้ำ (เสียค่าบริการเพิ่ม 50 บาท)
-นั่งเรือท้องกระจก (เสียค่าบริการเพิ่ม 20 บาท)
-พายเรือแคนนู (เสียค่าบริการเพิ่ม 100 บาท)
-มีเจ้าหน้าที่ ซึ่งเป็นพี่ทหารคอยดูแลตลอดครับ

หลังจากดำน้ำเสร็จ เรามาทานอาหารกันที่ร้าน หาดทรายทองกันครับอาหารอร่อยและราคาถูกด้วย ใครมา ผมแนะนำเลยครับ

วันที 3 ก็ไม่มีอะไรมาก นอนตื่นสายๆแวะเที่ยวเล่นพัทยา แล้วเดินทางกลับกรุงเทพครับ วันสุดท้ายไม่ค่อยมีอะไรมากเลยไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ

ค่าใช้จ่ายทั้งหมดในทริปนี้นะครับ
ค่าเช่ารถวันละ 1700x3วัน = 5100 บาท
ค่าที่พัก 2 คืน                 =7600 บาท
ซึ่งไป 7 คน จะตกคนละ 1815 บาท
ค่า เรือข้ามฝากไปเกาะและค่าดำน้ำ 350 บาท
ค่ากินและค่าอื่นๆ คนละ 1000 บาท
จะตกคนละ 3165 บาท
ชื่อสินค้า:   แสมสาร สัตหีบ ชลบุรี
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่