แนวโน้มร้านฮาร์ดแวร์อุปกรณ์ ก่อสร้าง

พอดีว่ากำลังสนใจที่จะทำร้านขายอุปกรณ์ฮาร์ดแวร์ อุปกรณ์ก่อสร้าง พวกสี ไฟฟ้า ประปา
ทำเลอยู่ในตัวตำบลไม่ใหญ่มากห่างจากตัวเมืองที่มีร้านวัสดุก่อสร้างเจ้าใหญ่ระดับประเทศ ประมาณ 30 กม.    
งบในการลงของตั้งไว้ประมาณ 500,000 บาท   เลยมีคำถามมาถามสมาชิก ดังนี้ครับ

1. ธุรกิจแบบนี้ช่วงนี้เป็นไงบ้างครับ มีแนวโน้มว่าจะรอดมั้ย
2. พอมีแหล่งซื้อสินค้า แนะนำมั้ยครับ อยากได้แหล่งถูกๆ  พวกเครื่องมือช่าง อุปกรณ์ก่อสร้างทั่วๆไป
3. หากเราจะติดต่อซื้อของจากบริษัทยี่ห้อที่ดังๆ  โดยตรง แต่จำนวนไม่มาก เค้าจะขายเรามั้ยครับ

หากมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมก้แนะนำมาได้เลยนะครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่