เป็นhomesickหนักมาก ควรทำไงดีคะ ใครมีประสบการณ์เข้ามาหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้อยู่ประจำค่ะ เป็นhomesickหนัดมาก็ ร้องไห้ทุกวันเลย ถึงเพื่อนชวนไปไหนมาไหนก็ยังรู้สึกว่าเหงา จขกท. ลองมาหลายวิธีแล้วค่ะ เขียนไดอารี่ หลอกตัวเองว่า "พรุ่งนี้ก็ได้กลับบ้านแล้ว" แต่ไม่ช่วย พอกลับบ้านมาก็ยังกลัวและกังวลเหมือนเดิม ไม่มีความสุขเลยค่ะ อยู่กับแม่ก็เหมือนไม่อยู่ อมทุกข์ตลอดเวลา กลัวเป็นโรคซึมเศร้ามากค่ะ ทำยังไงก็ไม่หาย ใครมีประสบการณ์ เข้ามาบอกกันหน่อยค่ะ ควรทำไงดีคะ😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่