[SR] รีวิวไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีครั้งแรกในชีวิต!!!!!!! >///< (life is mine ss2)

อมยิ้ม13สาวแว่นอมยิ้ม07เราได้สมัครเข้าร่วมโครงการ Life is Mine SS2 ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีแล้วได้รับเลือก ดีใจมากกกกกกเพราะมีแพลนไปเที่ยวอยู่แล้วด้วยก็กะว่ากลับมาสวยเลยงี้ 555555555 เราเองเคยทำจมูกแล้วครั้งนึงแหละที่ไทยทำมาได้ 2ปี รู้สึกว่ามันเบี้ยวขึ้น ยิ่งเวลาถ่ายรูปหน้าตรงนะจะเห็นได้ชัดมากๆ และมันก็ดูเป็นแท่งไม่ธรรมชาติอ่ะ ลองดูๆๆๆ
อ่ะมาเริ่มเล่าตอนเราถึงเกาหลีเริ่มเข้าสู่กระบวนการศัลยกรรมกันเลยเนอะ อมยิ้ม02
คือเราไปถึงก่อนวันศัลยกรรมอาทิตย์นึงก็อยู่เที่ยวแล้วก็ไป survey ดูโรงพยาบาลว่าเป็นยังไงบ้างอยู่ตรงไหน พอถึงวันที่นัดกับพี่ที่ดูแลก็เข้าไปแต่เช้า เพื่อทำการเอ็กซเรย์ ปรึกษาคุณหมอว่าอยากได้จมูกแบบไหน โด่งเท่าไหน คือคุณหมอใจดีมากฟังเราทุกอย่างเลย แล้วก็แนะนำด้วยว่าเราควรทำแบบไหน ไม่ควรทำแบบไหน ตัวเราได้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูกับกระดูกซี่โครงมาทำจมูก แล้วเราก็ได้ทำตา 2ชั้นเพิ่ม เพราะตาเราไม่เท่ากันคุณหมอก็ใจดีทำเพิ่มให้ โดยใช้วิธีเย็บแบบ 6 จุดให้มันเท่ากันแค่นั้น ตอนไปรอผ่าตัดคือตื่นเต้นมากกกก พยาบาลให้ไปนอนรอที่ห้องพักฟื้น แต่ห้องคือน่านอนเว่อ พี่คนไทยที่ดูแลก็มาคอยอยู่เป็นเพื่อนคือลดความตื่นเต้นลงเยอะมากกกกกกกกก!!!อมยิ้ม07
เราไม่ได้ถ่ายพวกฟิล์มเอ็กซเรย์แล้วก็ตอนปรึกษาคุณหมอไว้เเลย ซอรี่เด้อออ >////< แต่มีพี่คนไทยแปลให้ตลอดคือดีย์จริง
อันนี้รูปตอนออกมาจากห้องผ่าตัดแบบสดๆร้อนๆ คือยังพอจิบๆน้ำไหวอยู่นะจ้ะ
แล้วหลังจากนั้นน่าจะประมาณ 1หรือ 2วันนะถ้าเราจำไม่ผิด ก็ไปเอาผ้าก็อตด้านล่างจมูกออกก็หายใจโล่งเว่อร์!
หมอที่นี้คือไม่ให้ใส่แมสหรืออะไรทั้งนั้นนะคะ ให้เดินท้าลมหนาวทั้งๆ ที่หน้าเป็นแบบนี้เลย แต่มันช่วยให้หายเร็วมากจริงๆ นะ
อันนี้หลังจากเอาผ้าก็อตทั้งหลายออกเรียบร้อย ประมาณวันที่ 4 จ้าาาาาเยี่ยม คือชั้นตาชัดเว่อร์วังอลังการมาก
เดินเที่ยวได้ปกตินะจ้ะ หันข้างคือดั้งนี่ปั๊วะมาก
นี่วันที่จะกลับแล้วนะ หมอก็นัดตัดไหมทุกล้างแผลทุกส่วนคือตรงจมูก หลังหู และก็ตรงซี่โครง ตรงจมูกพยาบาลก็แปะเหมือนพลาสเตอร์ของเค้าให้แต่เป็นแผ่นเล็กเล๊กกกคือดีอ่ะใสๆไม่ค่อยเห็น แต่เราไม่มีรูปแผลตรงซี่โครงกับตรงหลังหูมาให้ดูเลย เราลืมถ่ายไอแอมซอรี่จักจี้หัวใจ...อมยิ้ม17
หลังจากนี้จะเป็นภาพหลังจากที่เอาพลาสเตอร์น้อยๆตรงจมูกออกและทุกอย่างเริ่มเข้าที่นะจ้ะอมยิ้ม13
อันนี้ 14วันหลังผ่าตัดคือก็จะดูบวมๆ ตึงๆ เนอะะะ
ผ่านไป.. 21วันก็จะเป็นประมาณนี้
ส่วนปัจจุบันก็จะปั๊วะปังประมาณนี้จ้าาาาาาาา สวยกันแบบจุกๆ 5555555555อมยิ้ม16
รูปรายละเอียดลงลึกจริงๆ อาจจะมีน้อยแต่รับรองคุณภาพนะจ้ะ วู้ฮูววววว >,,<
ฝากถึงเพื่อนๆ คนไหนสนใจอยากทำศัลยกรรมที่เกาหลีแบบเราปรึกษาได้นะจ้ะไม่มีค่าบริการ อยากรู้อีหยังทักมาถามโล้ดดดดตอบไวปาน 4G คือของโรงพยาบาลนี้คือดีย์!!! ดีย์แบบ 10 10 10 ไปเลยจ้า ทั้งเรื่องดูแล ปรึกษา แล้วหลังจากทำกลับมาคือไม่ได้หายไปไหนนะ ยังทักไลน์มาถามตลอดว่าเจ็บหรือเปล่ามีปัญหาอะไรหรือเปล่า ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ทิปไปเนอะ55555555555 อ่อแล้วที่รพ.มีโปรเยอะนะลองทักมาถามดูได้จ้า
ใครสนใจอยากเข้าร่วม SS3 ก็รอติดตามกันดูเนอะสู้ๆ
ทิ้งวาปให้เผื่ออยากปรึกษา IG: bm.beamm ซั้มนี่!!!! บั้ยส์เด้อออออออมยิ้ม22
ชื่อสินค้า:   โรงพยาบาลศัลยกรรม มาอิน - MINE Plastic Surgery
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่