อยากทราบเรื่อง CAR WRAP สติ๊กเกอร์ควรใช้ยี่ห้ออะไรดี

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อด้านบนค่ะ (กรณีที่ทำโฆษณาบนชิ้นสติ๊กเกอร์เพื่อเอาไป WRAP บนรถบรรทุก ) อยากทราบว่าควรใช้ยี่ห้ออะไรดี 3M หรือมียี่ห้ออื่นแนะนำอีกคะ
ถ้าต้องการให้อยู่ทนแดด ทนฝน ไม่หดตัว (ต้องอยู่ได้สามปีเป็นอย่างต่ำนะคะ นานสุด 5 ปี)
2. งานปริ้นท์สติ๊กเกอร์ ที่ใช้ WRAP บนรถบรรทุก ควรปริ้นท์จากเครื่อง Mimaki หรือจากเครื่อง Roland (สั่งลงสีละเอียด) แบบไหนถึงจะดีกว่า อยากทราบข้อแตกต่างค่ะ
3. ปริ้นท์อย่างเดียว ไม่เคลือบ ตารางเมตรละเท่าไรคะ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่