เครื่อง HP Deskjet 2775 ปริ้นท์สติ๊กเกอร์แบบ PVC ใสได้ไหมคะ

คือเราลองซื้อกระดาษสติ๊กเกอร์แบบใสมา ก็ว่าอ่านดีแล้วว่าใช้ได้กับเครื่องปริ้นท์ Deskjet Inkjet Laser แต่พอปริ้นท์แล้วปรากฏว่าสีที่ออกมากลายเป็นน้ำๆ ไม่แห้งติดกระดาษเลยค่ะ ใช้นิ้วลูบทีเดียวออกหมดเลย Facepalm ทิ้งไว้สองวันก็ไม่แห้ง
ตอนทักไปถามร้าน ร้านบอกว่าของเขาก็เครื่อง Deskjet เหมือนกัน แต่ของเขาปริ้นท์ได้ปกติไม่มีปัญหาเลย มันเป็นที่อะไรเหรอคะ หรือว่าน้ำหมึกของเครื่องปริ้นท์รุ่นนี้ใช้กับกระดาษมันๆ วาวๆ ไม่ได้

มีใครพอจะทราบไหมคะว่าเครื่องปริ้นท์รุ่นนี้ปริ้นท์สติ๊กเกอร์ได้รึเปล่า ถ้าปริ้นท์ได้พอจะมียี่ห้อกระดาษแบบ PVC ใสแนะนำไหมคะ ชื่อรุ่นเครื่องปริ้นท์เต็มๆ ชื่อ HP Deskjet Ink Advantage 2775 ค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่มาตอบล่วงหน้านะคะ

ปล. ถ้าแท็กห้องผิดต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่