เพิ่งโดนเทมา ดราม่าบ่อย เพื่อนรำคาน

เราเพิ่งโดนทิ้งมาค่ะ
เราพยายามคุยกับเพื่อนบ่อยมาก เพื่อให้เรามีสติ ไม่คิดทำร้ายตัวเอง บางทีเราก็ร้องไห้ดราม่า แล้วเพื่อนเรารำคานค่ะ  เราเลยตัดสินใจที่จะอยู่คนเดียวให้ได้ ด้วยการหาอะไรทำ นั่งสมาธิ สวดมนต์ ทำทุกอย่างที่คนอื่นแนะนำ บทสรุปคือเราอยู่ไม่ไหวเราแอดมิทโรคซึมเศร้าขั้นรุนแรงที่โรงพยาบาล หมอบอกเราป่วยมานานแล้วค่ะ  ที่จริงมันก็ทรุดมาสักพักแล้วแหละค่ะ มันแย่ลงเรื่อยๆ แต่อาการมันทรุดหนักเพราะเหตุการณ์นี้
้    เราอยากถามว่าเวลาที่เราจม เราเศร้าเราควรจะทำยังไงดีค่ะ เราปรึกษาคุยกับใครไม่ได้เลย พ่อแม่ก็ไม่อยากคุยเพราะกลัวท่านเครียดไปกับเรา แค่เราเป็นแบบนี้ท่านก็เครียดมากพอแล้ว
*ตอนนี้กินยาค่ะ แต่หมอบอกว่าอาจจะต้องกินสักพักถึงจะได้ผล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่