สอบถามเกี่ยวกับทัวร์ Transit Tour ของ karnak.egyptair ที่ประเทศอียิปต์ไหมครับ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากว่าผมต้องไป Transit ที่ไคโรนานประมาณ 11 ชั่วโมง ทาง อียิปต์แอร์แนะนำให้ผมไปซื้อทัวร์ day trip ที่สนามบิน ซึ่งไม่ต้องขอวีซ่าในการออกนอกประเทศเพราะเราซื้อทัวร์ ซึ่งทัวร์นี้เป็นของรัฐบาล จึงยกเว้นค่าวีซ่า

คำถาม เนื่องจากผมบินถึงไคโร 12:20 น. ส่วน ไฟลท์กลับกรุงเทพ บิน 22:30 ครับ ผมกลัวว่าลงเครื่องเที่ยงแล้วไม่มีทัวร์ ไม่ทราบว่าทัวร์มีทุกเวลาไหม

ซึ่งผมสามารถเปลี่ยนไฟลท์ได้ คือบินถึงเช้าที่ไคโร 06:20 น. หรือบินเป็น Connecting flight เลย ก็จะถึงไคโร 20:35 น.

ใครเคยไปเที่ยวบ้างครับ ผมกลัวว่าผมจะไปแล้วเคว้งอยู่ที่สนามบิน ไม่งั้นจะได้เปลี่ยนตั๋วไปลงตอนกลางคืน เพื่อบินกลับกรุงเทพเลย แต่ใจจริง อยากอยู่ที่ไคโรครับ ไม่เคยไปอยากไป

ใครไปมาบ้าง ซื้อตัวแล้ว เป็นไงบ้างครับเรื่องเกี่ยวกับเวลา แนะนำด้วยครับ

ขอบพระคุณ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่