ช่วยแนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษสำหรับฝึกการสนทนาในจังหวัดอุดรให้หน่อยค่า

สวัสดีค่ะ อยากรบกวนพี่ๆน้องๆชาวอุดรช่วยแนะนำที่เรียน สถาบันและอาจารย์ที่สอนภาษาอังกฤษให้หน่อยค่ะ ขอแบบคอร์สเรียนสำหรับฝึกการสนทนานะคะ แบบว่าอยากฝึกพูดมากๆเลยค่ะ เพราะค่อนข้างอ่อนเรื่องการฟังและการพูด แล้วก็อยากฝึกการออกเสียงด้วยค่ะ แต่ถ้าในสถาบันเดียวกันนั้นมีคอร์สสอนแกรมม่าที่เวิร์คเหมือนกันก็จะเยี่ยมมากๆเลยค่ะ

อีกเรื่องคือ ช่วยแนะนำสถาบันเตรียมสอบ TOEIC กับ IELTS ให้ด้วยก็จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงมากๆเลยค่ะ เพราะยังไม่เคยลองสอบและคะแนนสองตัวนี้จำเป็นต้องใช้ในอนาคตด้วย ฮือออออ ตอนนี้ดูๆไว้แค่ไม่กี่ที่แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจเลยค่ะ

ปล. เจ้าของกระทู้เรียนจบแล้วนะคะ ตอนนี้เตะฝุ่น เอ๊ยย อยากเรียนภาษาเพื่อเพิ่มความมั่นใจให้ตัวเองก่อนค่ะ ถ้าได้สถาบันที่รับนักเรียนทุกเพศและทุกวัยจะดีมากๆเลยเพราะบางแห่งเขารับแค่นักเรียนหรือนักศึกษาเท่านั้นค่ะ TT^TT
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่