8 สิ่งที่ทำให้หลงรัก มาตุภูมิแห่งหัวใจ

กระทู้นี้เนื่องจากว่า มาตุภูมิแห่งหัวใจ จะลาจอในวันเสาร์นี้แล้ว นับว่าอยู่ด้วยกันสั้นมากเผลอแป๊ปๆ พระเอกเรื่องต่อไปเตรียมเปิดฟลอร์แด๊นซ์รอแล้ว
จขกท.เลยขอรวบรวบสิ่งเล็กๆที่ทำให้ตกหลุมรักละครเรื่องนี้ มีอะไรบ้างมาดูกันค่ะ

1.

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

แถมค่ะ

หมดแล้วค่ะ ขอสารภาพว่าสาเหตุหลักที่ทำให้เจ้าของกระทู้ชอบละครเรื่องนี้ม๊ากมากนั้น
คือ ไลน์ความรักของ นายพลทุนอูxเจ้าก้อนแก้ว ค่ะ ไม่รู้เรื่องอื่นมีแบบนี้หรือเปล่า แต่เพิ่งเคยเห็นในเรื่องนี้
แถมพี่คริตกับพี่โดเคมีต่อกันดีงามมาก จนอยากให้มีภาคspin off แต่จขกท.ไม่ได้ใส่ลงไปด้วย
เพราะกะว่าจะตั้งกระทู้แยกต่างหาก

หมายเหตุ จากข้อ 4. เรื่องการพลิกบทบาทของนักแสดง คุณอ้น สราวุธ ไม่แน่ใจว่าเคยรับบทร้ายมาก่อนหรือเปล่านะคะ ถ้าไม่เคยก็นับเป็นครั้งแรกของคุณอ้นค่ะ

ขอลาไปด้วยรูปนี้ ภาพสวย มีความอบอุ่น

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่