จบแล้วกับ มาตุภูมิแห่งหัวใจ 1 ใน ซีรีส์ My Hero วีรบุรุษสุดรัก

เป็นละครนํ้าดีเรื่องนึง ที่สะท้อนให้เห็นหน้าที่ของทหาร รวมทั้งคู่ชีวิตของทหาร ที่ต้องยอมรับและอดทนอย่างมาก ถือว่าเปิดตัวได้ดีมากๆสำหรับซีรีส์ชุดนี้ นักแสดงมีการพลิกบทบาทหลายคนมากๆ
เริ่มจาก ชาคริต กับ อ้น สราวุธ ที่ต้องพลิกบทบาทมาเล่นร้ายครั้งแรก เอ อนันต์ ที่ต้องสลัดภาพในบทตลกเฮฮา มาสวมบทแม่ทัพภาคที่เข้มแข็งและรักชาติยิ่งกว่าชีวิต และไผ่ วิศรุต ที่ครั้งนี้มาในบทตำรวจที่แสนดี หลังจากเล่นบทร้ายมาหลายเรื่อง นอกจากนี้นักแสดงคนอื่นยังสามารถถ่ายทอดอารมณ์ในการแสดงได้ดีทั้ง โดนัท ต่าย เพ็ญพักตร์ พิม ซอนญ่า ฯลฯ รวมทั้งพระนางยังเล่นได้ดี เข้ากันมากๆ
หวังว่าเรื่องต่อไปจะสนุกยิ่งขึ้นนะครับ
เจอกันใหม่ใน มนตราลายหงส์ ผลิตโดย ชลลัมพีบราเธอร์ครับ 15 มิ.ย.นี้ ทางช่อง3
(ซีรีส์ชุดนี้ผลิตโดย 2 บริษัทนะครับ แต่ในเครือเดียวกัน) ฝากติดตามกันด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่