[SR] เที่ยวนครนายก พักไหนดี? ไปนี่สิ 'กรีนวิว รีสอร์ท' นครนายก

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวพันทิปนะคะ วันนี้ NTgoeseverywhere จะมาแนะนำที่พักที่นครนายกนะคะ
นครนายกมีที่เที่ยวมากมาย ที่สำคัญไม่ใกล้จากกรุงเทพฯ ด้วย

วันนี้เรามาพักที่ กรีนวิว รีสอร์ท โดยที่นี้ก็เป็นรีสอร์ทที่มาสักพักนึงแล้ว
แต่เค้าทำการรีโนเวท และเพิ่มโซนใหม่ จึงอยากชวนเพื่อนๆ ชาวพันทิปไปดูกัน

'กรีนวิว รีสอร์ท' เป็นที่พักที่เหมาะกับคนทุกวัย ไม่ว่าจะมากับครอบครัว คู่รัก หรือเพื่อนๆ
กรีนวิว รีสอร์ท มีห้องพักสำหรับทุกกลุ่มเลย ที่สำคัญบรรยากาศดีเที่ยวได้ทุกฤดูเลย

เรามาดูบรรยากาศรอบๆ ของรีสอร์ทดีกว่า ตัวรีสอร์ท มีต้นไม้ล้อมรอบ มีความร่มรื่นมาก
ส่วนของรีสอร์ท จะแบ่งเป็น 2 โซนค่ะ
โซนหน้าบ้าน สามารถนั่งเล่น หรือจัดกิจกรรมสำหรับคนที่มาเป็นหมู่คณะได้ตรงนี้เลย
ไปดูหน้าตาห้องพักของโซนนี้กันดีกว่า
มาที่บ้านแบบแรกของโซน Garden กันเลย ห้องนี้ชื่อ 'ห้องกรีนวิว' สำหรับพัก 2 ท่านค่ะ
ห้องกรีนวิว สำหรับผู้เข้าพัก 2 ท่าน ในห้องตกแต่งสีม่วงสดใส ใครมา 2 คน ห้องนี้เป็นตัวเลือกที่ดีเลย
แบบที่ 2 บ้านชมดาว บ้านหลังนี้สำหรับครอบครัวใหญ่หน่อย พักได้ 6 ท่าน
มี 2 ชั้นค่ะ ข้างบนมีระเบียงไว้นั่งชมวิวชิลๆ ด้วย
หลังสุดท้ายของโซนนี้ บ้านชมเดือน หลังนี้พักได้ 8-12 คน ค่ะ สำหรับมาเป็นหมู่คณะ
ข้างบนเป็นดาดฟ้า ตอนเย็นๆ จัดปาร์ตี้ได้สบายๆ เลยหรือถ้าอยากซื้อของมาปิ้งย่าง
ที่รีสอร์ทก็มีเตาปิ้งย่างบริการนะคะ
ถัดมาอีกโซน ฝั่งนี้สไตล์บ้านจะออกแนวยุโรปค่ะ ทุกบ้านโซนนี้จะมีห้องใต้หลังคา
แบบแรกของโซนนี้ ชื่อ Colourfull พักได้ 2-4 ท่าน มี 4 หลังแบ่งตามสีค่ะ
Blue House
Yellow House
White House
Green House

บ้านแบบ Colorful เหมาะสำหรับคู่รักหรือเพื่อนที่มากัน 2 – 4 คน ในห้องตกแต่งน่ารักมาก
จะแตกต่างกันที่โทนสีของแต่ละบ้านค่ะ นอกนั้นในห้องของอำนวยความสะดวกก็จะคล้ายๆ กัน
แบบที่ 2 คือบ้าน Teddy house เด็กน่าจะชอบห้อง type นี้
มีโซนเตียงข้างล่าง และเตียงชั้นบนเหมาะสำหรับครอบครัวใหญ่ๆ ในห้องมีอุปกรณ์เครื่องอาบน้ำ ทีวี ตู้เย็น ครบเลยทีเดียว
แบบสุดท้าย คือบ้าน Pool village ห้องนี้จะมีสระว่ายน้ำอยู่ข้างหน้าเลย ชิลไปอีก
ใครชอบห้องพักแบบไหน ก็เลือกได้เลยนะคะ
สระว่ายน้ำกว้างพอสมควร ลงได้หลายคนเลย
น้ำพุเห็ดตรงนี้ เป็นที่ชื่นชอบของเด็กๆ มาก
อาหารเช้าเป็นแบบ Buffet มีทั้งแบบอเมริกัน และข้าวต้ม ใครชอบแบบไหนตักทานได้เลย
นอกจากนี้ใครที่มากันเยอะๆ แล้วอยากจัดงานแบบส่วนตัว
สามารถให้ทางรีสอร์ทปิดโซนให้ได้นะคะ แจ้งทางรีสอร์ทแล้วเค้าจะจัดการให้ค่ะ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม หรือดูราคาได้ที่ www.greenview-resort.com เลยค่ะ
ชื่อสินค้า:   กรีนวิว รีสอร์ท
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่