ซื้อ มาสด้าcx3ช่วงนี้คุ้มไหมครับ(หรือรอตัวไมเนอร์ดี)

กระทู้สนทนา
ซื้อ มาสด้าcx3ช่วงนี้คุ้มไหมครับ(หรือรอตัวไมเนอร์ดี)
คร่าวๆ ดอกเบี้ย0% ดาวน์ 25%ผ่อน48งวด เพิ่มประกันจาก3ปีเป็น5ปี(เรื่องส่วนลดหรือของแถมยังไม่ได้ถาม)
    ส่วนตัวเคยใช้มาสด้า3ปี2005เกียร์mtยอมรับว่าซื้อมาสด้าแล้วตกอยู่ในสถาน่ะการณ์กลืนไม่เข้าคายไม่ออก ครั้นจะข้ามไปchrหรือhrv ก็สู้ราคาไม่ไหว(แถมถ้าจะดาวน์ต้องเอารถไปติดต่อขายให้เต้นเองซึ่งเกียร์mtขายยากราคาตก)มีข้อเสนอจากศูนย์มาสด้าใกล้บ้านเสนอมา อาจจะด้วยช่วงนี้เริ่มซบเซาเขาเลยจัดโปรระบายรถค้างสต็อกให้ราคารับเทริน์ดีกว่าเต้นหน่อย
     เลยอยากทราบว่าถ้าเปลี่ยนช่วงนี้จะคุ้มไหมครับหรือรอตัวไมเนอร์ไปเลย แต่เท่าที่เห็นข้อมูลตัวไมเนอร์มาสด้าcx3ไม่ค่อยเปลี่ยนรูปลักษณ์ภายนอกเลยนอกจากระบบช่วงล่างหรือเทคโนโลยีและภายในที่อาจเพิ่มเติมเข้ามา ซึ่งผมก็ไม่ได้สนเทคโนโลยีอะไรมากอยู่แล้ว(เน้นขับอย่างเดียว) เพราะประสบการณ์กับมาสด้าที่ผ่านๆมาสอนให้รู้ว่ายิ่งเทคโนโลยีเยอะยิ่งจุกจิก(เดี๋ยวเซ็นเซอร์ตัวนี้พังตัวนั้นเสีย)ยิ่งอะไหล่มาสด้าแล้ว ปวดหัวครับ.....
ปล.หรือมีสมาชิกท่านไหนเจอโปรไหนดีๆแนะนำอีกไหมครับ(ประเภทมีส่วนลดเยอะๆ)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่