Street Fighter V เผยโฉม Gameplay ของ Cody แล้วครับ

ตามคลิปเลยครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจาก [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
มาไกลมากครับ สำหรับ Cody เริ่มจาก ตัวเอกในเกม Final Fight ต่อมา โดนยัดข้อหา จนกลายเป็นไอ้ขี้คุกใน Street Fighter Zero พอมา Street Fihter V ดันกลายเป็นนายกเทศมนตรีเมือง Metro city ซะงั้น จากคลิปดูแล้ว สไตล์การต่อสู้เปลี่ยนไปพอตัวครับ ท่าสไลด์เตะยังมีอยู่ แต่เหมือนจะตัดท่าปาหินออกไป ส่วนท่าอื่นๆ

V-Trigger I: Side Arm
ถือมีด เปลี่ยนจาก กดเก็บ แบบใน Final Fight กับ Street Fighter ภาคเก่าๆ มาเป็นท่าใน V-Trigger I

V-Trigger II: Dirty Coach
ถือท่อแป๊บ ไว้เสริมท่าโจมตี (นักเลงจริงๆ)

Critical Art: Final Destruction
ยังคล้ายๆ แบบเก่าอยู๋

Cody จะมาให้ดาวน์โหลด วันที่ 26 มิถุนายน นี้ครับ

ปล. ไหนๆ Abigal, Zeku, Cody และ G ก็มาแล้ว ลุ้นให้ Guy, Maki, Hugo, Poison, Sodom และ  Rolento กลับมาด้วยครับ

ปล.2 ยังไม่ได้เล่น Falke ใน Street Fighter V ครับ ชักขี้เกียจปั๊มตังค์แล้ว

ปล.3 ฉากห้องขังใน Street Fighter Zero 3 ที่กำแพงเป็นรูเบอเริ่ม เกิดจาก Cody มันเบื่อโลก เลยต่อยเล่นครับ

ปล.4 Terry ใน SNK โชคดีกว่า Cody เยอะครับ ต่อย เสี่ยกีส ตกตึกรอบแรก เสี่ยแกยังฟื้นได้ พอมารอบสุดท้าย เสี่ยแก ปล่อยมือลงไปเอง เลยไม่โดนข้อหาฆาตรกรรม

by H-Wifi

แสดงความคิดเห็น