เรียนภาษาอังกฤษ​AUA/British Council ภาษาเยอรมันต้อง เกอเธ่ แล้วภาษาจีนต้องเรียนที่ไหน?​

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ
อยากจะทราบว่าที่เรียนภาษาจีน ที่เป็นที่ค่อนข้าง official, หรือว่า มีระดับมาตราฐานสากล
เช่นเกอเธ่กับ British Council จะค่อนข้าง official แล้วก็มีสาขาหลายประเทศ อาจาร์ยสอนดีมีคุณภาพ
จขกท เคยเรียนเกอเธ่แล้วชอบมาก อาจาร์ยสอนดี แล้วถึงแม้จะเรียนเยอรมันครั้งแรก เดินเข้าไปก้าวแรกเขาก็พูดภาษาเยอรมันใส่เลย
โดยที่นักเรียนเรียนฟังไม่รู้เรื่องหรอก แต่เขาอยากจะให้นักเรียน พยายามเดา จะได้รู้เอง เมื่อถ้าเราอยู่ประเทศโน่นแล้วต้องเดาจะต้องทำยังไง
แล้วทั้งคลาสจะเป็นแบบนั้นจะไม่พูดภาษาไทยเลยแม้แต่คำเดียว ถ้าไม่รู้เรื่องก็อังกฤษก่อน แล้วสุดท้ายสุดๆค่อยไทย

หรือว่า ใครมีที่แนะนำที่เปิด express course (คอร์สเร่งด่วน) จะดีมาก เพราะเป็นช่วงปิดเทอมมหาลัย อยากจะเรียนที่ประเทศไทย
ที่เป็นคอร์ส เรียนอาทิตย์ละหลายชั่วโมง - เช่นเรียนทุกวัน จ-ศุกร์ หรืออะไรแบบนี้ เพราะปิดเทอมนี้อยากตั้งใจจะเอาภาษาจีนให้ดีมากที่สุด ยิ้ม

ใครมีคำแนะนำ อะไรก็ตามเกี่ยวกับการเรียนภาษาจีน ขอบคุณมากๆเลยนะคะ
ปล. พอมีพื้นฐานภาษาจีนมาบ้าง อยากรื้อฟื้นแล้ว เอาให้คล่องที่สุดเพื่อใช้ในสายการทำงานธุรกิจในอนาคตค่ะ
เพี้ยนไฟลุก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่