มือใหม่เพิ่งเข้าตลาด ช่วยวิเคราะห์ ABM สอนหลักการวิเคราะห์ หรือขอแหล่งข้อมูลสำคัญๆ ไว้สำหรับวิเคราะห์หุ้นตัวนี้ด้วยครับ

สวัสดีครับ

พอดีได้หุ้นตัวนี้มาวันแรกที่เข้าตลาด แล้วดอยยาวเลยครับ 555+
ใจนึงก็รอให้เด้งกลับมากกว่าทุนแล้วจะปล่อยทิ้งหมดเลย แต่อีกใจก็คิดว่ารึจะถือยาวๆๆๆๆๆ ไปเลย เพราะราคาก็ไม่ได้แพงอะไร

พยายามอ่านหนังสือ และศึกษาวิธีการอ่านงบการดำเนินงานจากเว็บ SET พยายามหาฟังวีดีโอที่เขาอัดไว้ในวันประชุมผู้ถือหุ้น พยายามหาฟังนักวิเคราะห์ในยูทูบ แต่ก็มีน้อยมากๆ ที่พูดถึงหุ้นตัวนี้ (แบบที่เน้นวิเคราะห์) ส่วนใหญ่จะเจอแต่รายการที่พาบริษัทมาแนะนำ เท่าที่สังเกต แหล่งข้อมูลส่วนใหญ่ก็ยังวนเวียนอยู่แต่ในแง่ผลการดำเนินการ ขาดทุน/กำไร อยากได้ข้อมูลที่เด็ดๆ กว่านี้ ซึ่งผมก็อธิบายไม่ถูกเหมือนกันว่าอยากได้อะไรครับ อิอิ

ไม่ทราบว่ามีท่านใดสนใจหุ้นตัวนี้อยู่ แล้วมีความคิดเห็นยังไงมั้ยครับ มีแหล่งข่าวอื่นๆ ที่พอจะใช้ตัดสินใจว่าจะทำยังไงกับมันต่อไปดี จะวางแผนซื้อเพิ่มถัวให้ทุนน้อยลง หรือถือยาวยังไงมั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่