ระยะเวลาในการขออนุมัติสินเชื่อบ้านกับ ธอส

สวัสดีครับ สอบถามหน่อยครับ ผมยื่นกู้สินเชื่อบ้าน ธอส เพื่อซื้อคอนโดมือ 1
โดยผมยื่นผ่านทางโครงการคอนโดไปเมื่อวันพุธที่ 9 พ.ค. ที่ผ่านมา
จากนั้นวันศุกร์ที่ 11 พ.ค. มีเจ้าหน้าที่ของทางสาขาโทรมาแจ้งผลอนุมัติเบื้องต้น
ซึ่งผมใช้สวัสดิการของทางบริษัทที่มีกับทาง ธอส ครับ

เจ้าหน้าที่แจ้งว่าสามารถยื่นกู้ได้ 100% ไม่ติดอะไรแล้วก็แจ้งอัตราดอกเบี้ย
พร้อมทั้งระยะเวลาในการผ่อน และจำนวนเงินผ่อนในแต่ละงวด และจะตัดเงินค่าผ่อนชำระงวดแรกผ่านยอดเงินกู้ที่จะได้รับ
และงวดที่สองจะหักออกจากเงินเดือนในเดือน ก.ค.

อยากสอบถามว่าผ่าน Pre-approve แล้ว อนุมัติจริงจะมีไม่ผ่านหรือไม่ครับ
แล้วนานไหมครับกว่าพนักงานประเมินจะติดต่อกลับเข้ามา แล้วจากนี้ระยะเวลาจนอนุมัติจะนานไหมครับ
เนื่องจากคอนโดอยากให้โอนภายในสิ้นเดือนนี้ครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่