คนไทยในเคอร์ดิสถาน(kurdistan)มีบ้างไหมคะ

กระทู้คำถาม
ดิฉันมีแฟนเป็นคนkurdistan ค่ะ กำลังวางแผนแต่งงานภายในปีนี้ (คบกันนานแล้วค่ะหมดห่วงเรื่องโดนหลอก) แต่ดิฉันอยากทราบข้อมูลวีซ่าหรือการใช้ชีวิตอยู่ที่นั่น เพราะที่ไทยไม่มีสถานฑูตอิรัก ฉันเลยไม่รู้จะปรึกษาใครค่ะ รู้มาบ้างแต่ข้อมูลไม่มากพอค่ะ ใครมีสามีหรืออาศัยอยู่ที่นั่นรบกวนช่วยแนะนำได้ไหมคะ ขอบพระคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่