มาพูดถึงเรื่องการซื้อ 250cc ของสาวๆ

เราสูง 156-158 ประมาณนี้ แต่ดันไปชอบรถบิ๊กไบร์เข้า พอเข้าร้านไปซื้อ เขาถามว่าจะเอารุ่นอะไร เราบอกว่าคาวา 250 เขาถึงหันกลับทำหน้างงว่าบอกถูกรุ่นหรือเปล่า น้ำหนักเราแค่ 43 เองนะ อ้อพอซื้อทำเรื่องเหมือนมีปัญหาติดด้านอายุ เราอายุแค่ 22 เพราะทางร้านบอกว่า 250ขึ้นไปนี่ต้องอายุ 25นะถึงจะออกไดเพื่อความปลอดภัยของลูกค้า แต่เราบอกว่าหนูขาถึงนะ อยากรู้น้ำหนักแล้วก็ส่วนสูง มันจะสูงขนาดนั้นเลยหรออย่างที่ว่าขาเราไม่ถึง ถามคนในวงการเขาบอกก็ตกใจว่าขาถึงหรอ แล้วสู้เเรงมันไหวเพราะ เราตัวเล็กมาก ขนาดขี่จักรยานลมแรงๆๆมายังขับจักรยานไม่ค่อยไปเลยเพราะไม่มีแรงปั่นต่อต้านลมแรงๆไม่ได้ 5555 แต่พี่เค้าก็พยายามทำให้ผ่านให้อยู่ค่ะ เรื่องตลกๆๆขำๆๆ อยากรู้ว่ามันก็ไม่ได้แปลกนะเพราะเห็นขี่กันเยอะเเยะ สำหรับผู้หญิง วิถีไบร์เกอร์ 5555
เป็นคนชอบขับรถเร็วชอบความเร็ว ชอบรถสปอร์ต ชอบแบบอะไรพวกนี้มากๆๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่