บัตร ATM กรุงไทยหายแจ้งอายัดบัตรแล้วครับ แต่เขาบอกว่ากด pin 4 ตัว เกินครั้งที่กำหนด

ย้อนความครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เมื่อกี้นี้ผมโทรไปอายัดบัตรกับ call center ของกรุงไทย 02-111-1111 โทรไปเลือกอายัดแล้ว เขาจะให้เลือกระหว่าง เลขบัญชี เลขบัตรปชช ผมเลือกเลขบัญชี แล้วเขาก็จะบอกเลข 4 ตัว(หรือ 5 ตัว)ท้าย แล้วเขาจะให้เราใส่ pin ผมใส่ไปตามปกติ(มั่นใจว่าถูกเพราะผมจำเลขได้100%และกดถูก) แล้วเขาบอกว่า "ขออภัยค่ะ ท่านได้กดรหัสไม่ถูกต้องเกินจำนวนครั้งที่กำหนด" ซึ่งผมพึ่งโทรไปอายัดแค่ครั้งเดียว และกดรหัสไปแค่ครั้งเดียว

"เกินจำนวนครั้งที่กำหนด"ตรงนี้หมายความว่าอะไรครับ

1. ทางธนาคารเขาอายัดแล้ว?
2. ตู้ยึดบัตรไว้แล้วใช่ไหม?
3. บัญชีของผมปลอดภัยหรือยัง?

ถ้าจะอายัดบัตรผมต้องไปแจ้งความก่อนอะไรก่อนหรือป่าว หรือสามารถไปทำบัตรใหม่ที่ธนาคารได้เลย แต่ เนื่องจากวันนี้เป็นวันที่ 16 เมษา  61 ธนาคารเขาหยุดกันหรือเปล่า

ซวยแล้วเรา T^T

ปล. พึ่งเคยตั้งกระทู้ครั้งแรกครับผิดพลาดตรงไหนใช้คำไม่เหมาะสม ขออภัยด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่