ตอนเย็น ขายอะไรดี

บ้านเป็นร้านขายของชำทั่วไป ตั้งอยู่ติดกับตลาดสดตอนเย็น ( ติดถนนฝั่งขาออกของตลาด ประมาณว่ารถทุกคันที่จะออกจากตลาด ต้องผ่านร้านผม )
พอมีพื้นที่หน้าร้านอยู่เล็กน้อย อยากสร้างรายได้เพิ่ม เน้นไปทางของกินง่ายๆ

(ไม่สามารถไปขายในตลาดได้ เพราะต้องเฝ้าร้านตลอดเวลา )

ปกติขายหมูปิ้ง ไก่ปิ้ง ข้าวเหนียวในตอนเช้า ในช่วงเปิดเทอม ก็ขายได้ในระดับนึง แต่พอปิดเทอมก็ไม่ค่อยมีลูกค้าเท่าไหร่ เหลือทุกวัน ได้ไม่คุ้มทุน เลยตั้งใจจะขายช่วงเปิดเทอมเท่านั้น

ตัวเลือกมีไม่เยอะเท่าไหร่ ใกล้ๆกันมีร้านขายน้ำแบบเป็นเหยือกแล้วเทใส่แก้ว มีร้านขายปลาหมึกย่าง มีร้านขายลูกชิ้นทอด ลูกชิ้นปิ้ง เกี๊ยวทอด ไส้กรอกปิ้ง มีร้านขายข้าวโพดอบเนย  มีร้านขายน้ำเต้าหู้  มีร้านขายโจ๊ก

ผมเลยนึกไม่ออกว่าจะขายอะไรดีในช่วงตอนเย็น  

มีคนบอกไม่ต้องขายก็ได้ ขายของชำมันก็ได้อยู่แล้วหนิ แต่เปิดเทอมหน้า ลูกจะเข้าโรงเรียนแล้ว ขายของที่ร้านอย่างเดียวก็คงพอใช้ แต่ไม่พอเก็บแน่ๆ เลยอยากจะหาทางอื่นเสริม

ในใจผมมีบาร์บีคิว กับคอหมูย่าง เพราะมีเตาถ่านอยู่แล้ว เลยคิดอันอื่นไม่ออก  

ช่วยแนะนำได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่