Dictionary ของ Kindle ควรใช้เล่มไหนดีครับ

ส่วนตัวค่อนข้างอ่อนอังกฤษ  ปกติเวลาอ่านหนังสือที่เป็นเล่มจะใช้ Oxford Advanced learner Dict คู่กันไป  รู้สึกว่าอธิบายเข้าใจง่ายดี

แต่พอเป็นเวอร์ชัน Kindle แล้วผิดหวังมาก  Form ของศัพท์มันเปลี่ยนนิดเดียว (เช่นเป็น Participle, Plural Noun)  Dict มันจะหาความหมายไม่เจอ จนเข้าขั้นไร้ประโยชน์เลย (ว่าจะ Refund อยู่ ไม่รู้จะได้ มั้ย)

เลยอยากขอความเห็นว่ามี Kindle dictionary เล่มไหนแนะนำมั้ยครับ ที่อธิบายความหมายด้วยคำง่ายๆ แบบ Oxford Advanced Learner แต่ไม่โง่แบบ OALD Kindle version

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่