ถ้า Clear Raid 5 แล้ว ข้อมูลใน HDD.จะหายไหมครับ

สอบถาม พอดีผมได้ทำ Raid 5 ไว้แล้ว HDD. 4 ลูก  ผมจะเพิ่ม HDD.อีก 4 ลูก  
1.  ถ้าต้องการเพิ่ม HDD. อีก 4 ลูกอยู่ใน Raid ชุดเดียวกัน จะได้ไหมครับ
2.  ถ้าข้อที่ 1 ไม่ได้ ถ้าได้ แต่ต้อง Clear Raid  ข้อมูลที่อยุ่ใน HDD. 4 ลูกแรกจะหายไหมครับ
แสดงความคิดเห็น