เกรด3.42 ในสายวิทย์คณิตน้อยไปมั้ยครับ ขอคําเเนะนําหน่อยครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมเรียนม2สายวิทย์คณิตได้เกรด ม.1เทอม1 ผมได้3.00(คณิตได้2.5 วิทย์2.5) ม.1เทอม2ผมได้3.30 (คนิตได้3.5 วิทย์ได้3.5)ม.2เทอม1ผมได้3.42(คนิต3.5 วิทย์3.5) มันน้อยไปมั้ยครับ ตอนนี้ม.2เทอม2ผมเครียดมากๆ เพราะเกรดของผมมันไม่ถึง3.5เเต่ก็ยังไม่ประกาศว่าได้เท่าไหร่ เเสดงว่ามีโอกาสที่เกรดจะลดอีก  เพราะเกรดผมไม่เคยลดผมเลยเครียดมากๆอ่ะครับ ส่วนตัวผมเป็นคนที่คณิตได้เเต่วิทย์เนี้ย เเค่พอได้ สําหรับเด็กเรียนสายวิทย์อย่างผมมันไม่โอเคอ่ะครับ  ผมกลัวว่าม.4จะพลาดโควต้าหลายๆอย่าง ผมควรทําเกรดม.3เทอม1ให้ได้เท่าไหร่อ่ะครับ?
*รร.ผมใช้เกรด5เทอมในการพิจารณาโควต้า
*รร.ผมถ้าจะเข้าสายวิทย์เกรดเฉลี่ย5เทอมของวิทย์เเละคณิตควรจะได้วิชาละ3.00ครับ ผมยังมีโอกาสอยู่มั้ยครับ?
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่