Shopee นี่ยกเลิกคำสั่งซื้อหลายครั้งไม่ได้หรอ

กระทู้คำถาม
คือว่าผมสั่งซื้อหูฟังตัวนึงไปแล้วสองวันต่อมาผมเปลี่ยนใจ จะเปลี่ยนเป็นอีกตัวเลยสั่งอีกตัวมาแล้วขอยกเลิกคำสั่งเก่า สักพักก็พึ่งแจ้งเตือนว่าคนขายส่งของมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ผมคิดในใจแล้วว่าคงยกเลิกไม่ได้ เป็นไปตามคาดคนขายปฏิเสธการยกเลิกของผม ผมเลยจะไปยกเลิกตัวใหม่อีกตัวที่ผมสั่งปรากฏว่าshopee ขึ้นประมานว่าผมยกเลิกไม่ได้แล้วยกเลิกได้แค่ครั้งเดียว อะไรนี่แหละ ทำไมล่ะ ก็เมื่อกี้ผมก็ยกเลิกไม่สำเร็จเสียตังไปแล้ว ไม่โมฆะไปหรอ
    การยกเลิกครั้งแรกผมยอมรับเพราะเป็นการยกเลิกแบบภายหลังที่ผู้ขายปฏิเสธได้ แต่ผมก็แอบเคืองๆนิดๆที่ Shopee แจ้งเตือนผมล้าช้าไปหน่อยว่าสินค้าส่งไปแล้ว
    การยกเลิกครั้งที่สองนี่ยกเลิกไม่ได้ ผมคิดว่าshopeeอาจมีระยะเวลารึอะไรซักอย่างที่ทำให้ผมยกเลิกไม่ได้ ซึ่งผมคิดว่าจนกว่าจะบรรลุเงื่อนไขแล้วทำให้ผมยกเลิกได้ คงจะกลายเป็นเป็นยกเลิกแบบภายหลังซึ่งผู้ขายปฏิเสธผมได้ ถ้าเขาปฏิเสธ     แบบนี้ผมก็ซวยสิ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่